ตารางบอลยูโร 2020 – 2021

ศูนย์ข้อมูลตารางบอลยูโร 2021 Bettingtop 5 พร้อมแล้วที่จะนำเสนอโปรแกรมการแข่งขันอัพเดทล่าสุดให้กับแฟนบอลชาวไทยทุกคน และแน่นอนว่าคุณจะได้พบกับตารางบอลยูโรรายวัน พร้อมราคาบอลจากเว็บไซต์ผู้รับพนันกีฬาออนไลน์รายใหญ่ชั้นนำในประเทศไทย เพียงเข้ามาเช็คที่เว็บไซต์แห่งนี้ที่เดียว ก็ครบครันด้วยข่าวสารและความเคลื่อนไหวตลอดการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2021

รอบแบ่งกลุ่ม

12 มิถุนายน

1: A ตุรกี vs อิตาลี (02:00 โรม) – ผลการแข่งขัน 0 – 3

2: A เวลส์ vs สวิต (20:00 บากู) – ผลการแข่งขัน 1 – 1

3: A เดนมาร์ก vs ฟินแลนด์ (23:00 โคเปนเฮเก้น) – ผลการแข่งขัน 0 – 1

13 มิถุนายน

1: B เบลเยียม vs รัสเซีย (02:00 เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก) – ผลการแข่งขัน 3 – 0

2: D อังกฤษ vs โครเอเชีย (0:00 ลอนดอน) – ผลการแข่งขัน 1 – 0

3: C ออสเตรีย vs น.มาซิโดเนีย (23:00 บูคาเรสต์) – ผลการแข่งขัน 3 – 1

14 มิถุนายน

1: C เนเธอร์แลนด์ vs ยูเครน (02:00 อัมสเตอร์ดัม) – ผลการแข่งขัน 3 – 2

2: D สกอตแลนด์ vs เช็ก (20:00 กลาสโกว์) – ผลการแข่งขัน 0 – 2

3: E โปแลนด์ vs สโลวาเกีย (23:00 เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก) – ผลการแข่งขัน 1 – 2

15 มิถุนายน

1: E สเปน vs สวีเดน (02:00 เซบีญา) – ผลการแข่งขัน 0 – 0

2: F ฮังการี vs โปรตุเกส (23:00 บูดาเปสต์) – ผลการแข่งขัน 0 – 3

16 มิถุนายน

1: F ฝรั่งเศส vs เยอรมนี (02:00 มิวนิค) – ผลการแข่งขัน 1 – 0

2: ฟินแลนด์ vs รัสเซีย (20:00 เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก) – ผลการแข่งขัน 0 – 1

3: A ตุรกี vs เวลส์ (23:00 บากู) – ผลการแข่งขัน 0 – 2

17 มิถุนายน

1: A อิตาลี vs สวิตฯ (02:00 โรม) – ผลการแข่งขัน 3 – 0

2: C ยูเครน vs น.มาซิโดเนีย (20:00 บูคาเรสต์) – ผลการแข่งขัน 2 – 1

3: B เดนมาร์ก vs เบลเยี่ยม (23:00 โคเปนเฮเก้น) – ผลการแข่งขัน 1 – 2

18 มิถุนายน

1: C เนเธอร์แลนด์ vs ออสเตรีย (02:00 อัมสเตอร์ดัม) – ผลการแข่งขัน 2 – 0

2: E สวีเดน vs สโลวาเกีย (20:00 ดับลิน) – ผลการแข่งขัน 1 – 0

3: D โครเอเชีย vs สาธารณรัฐเช็ก (23:00 กลาสโกว์) – ผลการแข่งขัน 1 – 1

19 มิถุนายน

1: D อังกฤษ vs สกอตแลนด์ (02:00 ลอนดอน) – ผลการแข่งขัน 0 – 0

2: F ฮังการี vs ฝรั่งเศส (20:00 บูดาเปสต์) – ผลการแข่งขัน 1 – 1

3: F โปรตุเกส vs เยอรมนี (23:00 มิวนิค) – ผลการแข่งขัน 2 – 4

20 มิถุนายน

1: E สเปน vs โปแลนด์ (02:00 เซบีญา) – ผลการแข่งขัน 1 – 1

2: A อิตาลี vs เวลส์ (20:00 โรม) – ผลการแข่งขัน 1 – 0

3: A สวิตฯ vs ตุรกี (23:00 บากู) – ผลการแข่งขัน 3 – 1

21 มิถุนายน

1: C น.มาซิโดเนีย vs เนเธอร์แลนด์ (23:00 อัมสเตอร์ดัม) – ผลการแข่งขัน 1 – 1

2: C ยูเครน vs ออสเตรีย (23:00, บูคาเรสต์) – ผลการแข่งขัน 0 – 1

22 มิถุนายน

1: B รัสเซีย vs เดนมาร์ก (02:00 โคเปนเฮเก้น) – ผลการแข่งขัน 1 – 4

2: B ฟินแลนด์ vs เบลเยี่ยม (02:00 เซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก) – ผลการแข่งขัน 0 – 2

23 มิถุนายน

1: D เช็ก vs อังกฤษ (02:00 ลอนดอน) – ผลการแข่งขัน 0 – 1

2: A โครเอเชีย vs สกอตแลนด์(20:00 เกลาสโกว์) – ผลการแข่งขัน 3 – 1

3: E สโลวาเกีย vs สเปน (23:00 เซบีญา) – ผลการแข่งขัน 0 – 5

4: E สวีเดน vs โปแลนด์ (23:00 ดับลิน) – ผลการแข่งขัน 3 – 2

24 มิถุนายน

1: F เยอรมัน vs ฮังการีษ (02:00 มิวนิค) – ผลการแข่งขัน 2 – 2

2: F โปรตุเกส vs ฝรั่งเศส (02:00 บูดาเปสต์) – ผลการแข่งขัน 2 – 2

ทีมชาติอันดับ 1-2 ของแต่ละกลุ่ม และทีมชาติอันดับ 3 ที่ดีที่สุด 4 ทีม จะได้เข้ารอบ 16 ทีมสุดท้าย

ตารางบอลยูโรรอบ 16 ทีมสุดท้าย

26 มิถุนายน
1: เวลส์ vs เดนมาร์ก (23:00) – ผลการแข่งขัน 0 – 4

27 มิถุนายน
2: อิตาลี vs ออสเตรีย (02:00) – ผลการแข่งขัน 2 – 1
3: เนเธอร์แลนด์ vs สาธารณรัฐเช็ก (23:00) – ผลการแข่งขัน 0 – 2

28 มิถุนายน
4: เบลเยี่ยม vs โปรตุเกส (02:00) – ผลการแข่งขัน 1 – 0
5: โครเอเชีย vs สเปน (23:00) – ผลการแข่งขัน 3 – 5

29 มิถุนายน
6: ฝรั่งเศส vs สวิตเซอร์แลนด์ (02:00) – ผลการแข่งขัน 3 (4) – 3 (5)
7: อังกฤษ vs เยอรมัน (23:00) – ผลการแข่งขัน 2 – 0

30 มิถุนายน
8: สวีเดน vs ยูเครน (02:00) – ผลการแข่งขัน 1 – 2

ตารางบอลยูโรรอบ 8 ทีมสุดท้าย

2 กรกฎาคม

สวิตเซอร์แลนด์ vs สเปน (23:00) – ผลการแข่งขัน 1 (1) – 1 (3)

3 กรกฎาคม

เบลเยี่ยม vs อิตาลี (02:00) – ผลการแข่งขัน 1 – 2

สาธารณรัฐเช็ก vs เดนมาร์ก (23:00) – ผลการแข่งขัน 1 – 2

4 กรกฎาคม

ยูเครน vs อังกฤษ (02:00) – ผลการแข่งขัน 0 – 4

*พักแข่ง 4-5 กรกฎาคม

ตารางบอลยูโรรอบรองชนะเลิศ

7 กรกฎาคม

SF1: อิตาลี vs สเปน (02:00) – ผลการแข่งขัน 1 (4) – 1 (2)

8 กรกฎาคม

SF2: อังกฤษ vs เดนมาร์ก (02:00) – ผลการแข่งขัน 2 – 1

*พักแข่ง 8-9-10 กรกฎาคม

บอลยูโรรอบชิงชนะเลิศ

แข่งขัน 12 กรกฎาคม 2021

อิตาลี vs อังกฤษ (02:00, ลอนดอน) – พนันนัดนี้กับ W88

สถานที่จัดการแข่งขัน: เวมบลีย์ สเตเดี้ยม กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ

ตารางบอลยูโรรอบแบ่งกลุ่ม

ยูฟ่าได้ยืนยันการแบ่งกลุ่มในยูโร 2021 ซึ่งทำให้เราได้เตรียมพร้อมแชร์ตารางบอลยูโรรอบแบ่งกลุ่มให้กับแฟนบอลชาวไทยเป็นที่เรียบร้อย ซึ่งก่อนหน้านี้ในผลของการแบ่งโถเพื่อจับสลากแบ่งกลุ่มได้แก่ โถ 1 นอกจากจะมีทีมชาติอังกฤษแล้ว ยังประกอบไปด้วย อิตาลี, เบลเยียม, เยอรมัน, สเปน และยูเครน

โดยด้านฝรั่งเศสนั้นถูกพิจารณาให้อยู่ในโถ 2 รวมกับ โปแลนด์, สวิตเซอร์แลนด์, โครเอเชีย, รัสเซีย และเนเธอร์แลนด์ ทางด้านโถ 3 ได้แก่ โปรตุเกส, ตุรกี, เดนมาร์ก, ออสเตรีย, สวีเดน และสาธารณรัฐเช็ก และปัจจุบันมีเพียง 2 ทีมเท่านั้นที่มีรายชื่ออยู่ในโถ 4 ได้แก่ เวลส์ และ ฟินแลนด์ ซึ่งอีก 4 ทีมจากการแข่งขันรอบเพลย์ออฟ จะถูกนำมารวมอยู่ในโถ 4 ซึ่งตัวเต็งที่หลายฝ่ายคาดว่าน่าจะผ่านด่านเพลย์ออฟ เข้ามาร่วมฟาดแข้งในรอบแบ่งกลุ่มยูโร 2020 ได้แก่ ไอซ์แลนด์, สาธารณรัฐไอร์แลนด์, สกอตแลนด์, นอร์เวย์ และโคโซโว

ใครคือตัวจริงในตารางบอลยูโร 2021?

มาดูกันว่าตัวเต็งบอลยูโร 2021 ครั้งนี้จะเป็นใคร? โดยเราจะใช้เกณฑ์การคัดเลือกจากทีมที่เข้ารอบมาอย่างโดดเด่นที่สุด ตามมาด้วยการให้อัตราต่อรองจากผู้รับพนันออนไลน์รายใหญ่ หรือ กลุ่มทีมที่เรารู้จักกันดีในนามของ ทีมเพชรฆาต อย่าง ฝรั่งเศส, เยอรมนี และโปรตุเกส เป็นต้น ซึ่งใครกันแน่จะเป็นผู้นำในตารางบอลยูโรอย่างแท้จริง? ติดตามพร้อมๆ กันที่นี่

มาเริ่มต้นกันที่ทีมชาติอังกฤษ โดยทีมสิงโตน้ำเงินคำรามได้ก้าวเข้าสู่การแข่งขันครั้งสำคัญตลอดหลายปีที่ผ่านมา และรูปแบบการเล่นของแฮร์รี่ เคน กลายเป็นคำถามยอดฮิต อย่างไรก็ตาม ทีมชาติอังกฤษได้ผ่านเข้ารอบคัดเลือกมาสู่ตารางบอลยูโร 2021 ได้ โดยกำหนดเป้าหมายเป็นท็อป 3 ของการแข่งขันในครั้งนี้

ส่วนทางด้านอันดับ 3 ของโลกจาก World Cup อย่างเบลเยี่ยม งานนี้ก็กลับมาพร้อมกับความแข็งแกร่ง เป็นตัวเต็งอันดับต้นๆ ที่ต้องมี อีเด็น ฮาร์ซาร์ด ที่หายจากอาการบาดเจ็บมาช่วยทีมอย่างขาดไม่ได้ และสำหรับแฟนของทีมชาติสเปน สื่อใหญ่ในอังกฤษก็ไม่ได้ให้หลุดโผ แม้ใน 3 ทัวร์นาเม้นท์ใหญ่ล่าสุด สเปนจะไม่ได้เข้ารอบลึก แต่ด้วยความเจนสนามของนักเตะในทีม ทำให้สเปนยังติดอันดับตัวเต็งในตารางบอลยูโร 2021

ผลของการจับสลากแบ่งกลุ่มยูโร 2021

  • กลุ่ม A ตุรกี อิตาลี เวลส์ สวิตเซอร์แลนด์
  • กลุ่ม B เดนมาร์ก ฟินแลนด์ เบลเยียม รัสเซีย
  • กลุ่ม C เนเธอร์แลนด์ ยูเครน ออสเตรีย นอร์ธ มาซิโดเนีย
  • กลุ่ม D อังกฤษ โครเอเชีย สกอตแลนด์ สาธารณรัฐเช็ก
  • กลุ่ม E สเปน สวีเดน โปแลนด์ สโลวาเกีย
  • กลุ่ม F ฮังการี โปรตุเกส ฝรั่งเศส เยอรมัน

Exit mobile version